“અને જ્યારે તેણે સાતમી સીલ ખોલી હતી, ત્યારે અડધા કલાકની જગ્યા વિશે સ્વર્ગમાં મૌન હતું.” પ્રકટીકરણ 8: 1

“અને જ્યારે તેણે સાતમી સીલ ખોલી હતી, ત્યારે અડધા કલાકની જગ્યા વિશે સ્વર્ગમાં મૌન હતું.” પ્રકટીકરણ 8: 1

આ શ્લોક સાત સીલ વિશે અંતિમ છે અને અમે તેને પ્રકરણ 6 માં આવરી લીધું છે.

છઠ્ઠા સીલ દુષ્ટ જાગૃતિ સાથે સમાપ્ત થાય છે કે ઈસુ પોતાના લોકોને બચાવવા પૃથ્વી પર પાછો ફરી રહ્યો છે, અને ખડકો અને પર્વતો તેમના પર પડે તે માટે રડે છે. તેઓ, જેમણે ભગવાનના સત્યની વિરુદ્ધ લડ્યા છે, તેઓને બચાવવા માટે મૃત્યુ પામેલા વ્યક્તિનો ચહેરો જોવાની જગ્યાએ જીવતા દફનાવવામાં આવશે, જેણે તેઓનું પાલન કરવાની ના પાડી હતી અને જેના અનુયાયીઓને તેઓએ માર્યા અને ત્રાસ આપ્યા હતા.

“અને મેં ભગવાન સમક્ષ stoodભા રહેલા સાત દૂતોને જોયા; અને તેઓને સાત ટ્રમ્પેટ આપવામાં આવ્યા. ” પ્રકટીકરણ 8: 2

હવે જ્હોન અન્ય શબ્દ-ચિત્ર જુએ છે; ફરીથી આપણે હમણાં જ વાંચ્યું છે તે પછી આવું થતું નથી, પરંતુ તે એક અલગ દૃષ્ટિકોણ છે. અહીં આપણે સાત ટ્રમ્પેટ્સ સાથે સાત એન્જલ્સ સાથે ટૂંકમાં રજૂ કર્યાં છીએ; પરંતુ તે પછી તે વાર્તાના બીજા ભાગમાં ઝડપથી ફરે છે.

“બીજો એક દેવદૂત આવ્યો અને વેદી પાસે stoodભો રહ્યો, તેની પાસે સોનેરી તાણ હતો; અને તેને સિંહાસનની આગળ સોનાના વેદી પરના બધા સંતોની પ્રાર્થનાઓ સાથે તેને અર્પિત કરવા માટે ખૂબ જ ધૂપ આપવામાં આવ્યો. અને ધૂપનો ધુમાડો, જે સંતોની પ્રાર્થનાઓ સાથે આવ્યો, તે દેવદૂતના હાથમાંથી ભગવાન સમક્ષ ચ .્યો. ” પ્રકટીકરણ 8: 3, 4

આપણે સાત ટ્રમ્પેટ્સ વિશે સાંભળવાનું શરૂ કરી રહ્યા છીએ, જે શબ્દ-ચિત્રોનો બીજો સમૂહ છે જે ઇતિહાસની ઘટનાઓને બીજા કોણથી દર્શાવે છે; આ વખતે મુખ્ય યુદ્ધો અને લડાઇઓથી જેણે ભગવાનના લોકો પર થોડી અસર કરી. એવું પણ લાગે છે કે આ સાત ટ્રમ્પેટ્સ બધા રોમ્સ પર હુમલો કરનારા દળો વિશે વાત કરે છે; પ્રથમ ચાર; મૂર્તિપૂજક રોમ, જેમ કે તે તૂટી રહ્યો હતો, અને છેલ્લા ત્રણ; પાપલ રોમ, ખાસ કરીને જેમ કે તે ભગવાનના લોકોને સતાવે છે.

પરંતુ પ્રથમ આપણે છઠ્ઠી સીલના અંત નજીકથી કંઈક બતાવ્યું છે. ભગવાનના પ્રિય બાળકોને પ્રોત્સાહન આપવા તે અહીં મૂકવામાં આવ્યું છે. ધૂપ એ ખાસ bsષધિઓ અથવા મસાલાઓ છે, જ્યારે સળગાવવામાં આવે ત્યારે તે ધૂમ્રપાનમાં મીઠી સુગંધિત અત્તર બનાવે છે. અહીં આ ‘દેવદૂત’, ભગવાન સમક્ષ પ્રાર્થનાઓ સાથે મીઠો ધૂપ ચડાવતો બતાવતો હતો, તે ખરેખર આપણો ઉદ્ધારક ઈસુ છે, અને તે તેના સંપૂર્ણ જીવનની મીઠાશ અને તેના પિતા સમક્ષ તેના છૂટેલા લોહીની વિનંતી કરે છે.

આ તે ‘ધૂપ’ છે જે આપણી સ્વર્ગીય પિતા દ્વારા પ્રાર્થના સાંભળવા અને જવાબ આપવા સક્ષમ બનાવે છે. ફક્ત ઈસુના બલિદાન દ્વારા જ આપણે ક્ષમા અથવા સહાયની માંગ કરી શકીએ છીએ. અમને એવું કહેવામાં આવ્યું છે જેથી આપણી હિંમત થઈ શકે કે ઈસુએ ત્યાં અમારી તરફેજી કરી અને કિંમતી ધૂપ ચડાવી.

જેમ જેમ આપણે આપણા પાપોની કબૂલાત કરીએ છીએ અને ખ્રિસ્તના લોહી આપવાના ગુણોની વિનંતી કરીએ છીએ, ત્યારે આપણી પ્રાર્થનાઓ સ્વર્ગમાં ચ .ે છે, આપણા ઉદ્ધારકના પાત્રની ગુણોથી સુગંધિત છે. આપણી અજાણતા હોવા છતાં, આપણે યાદ રાખવું જોઈએ કે પાપને દૂર કરી શકે તેવું એક છે, અને જે પાપીને બચાવવા માટે તૈયાર અને બેચેન છે. પોતાના લોહીથી તેણે બધા જ દોષિતોને દંડ ચૂકવ્યો. પ્રત્યેક પાપ ભગવાનના સમક્ષ હૃદયની કબૂલાત કરે છે, તે દૂર કરશે.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*